Source: Gwajin Jama'a na Sina
Saurin yaduwar wayoyin hannu ba wai kawai yana ba da damar ƙarin mutane su ji daɗin aikin da ya fi dacewa da gogewar rayuwa ba, har ma yana taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka masana'antar wayar hannu kanta.A yau, da smartphone masana'antu ya balaga, ko da low-karshen model Hakanan iya saduwa da mutane kullum amfani da bukatun, don haka masu amfani da mafi girma bukatun ga smart phones, wannan bukata da aka yafi nuna a feedback a kan cikakken bayani, kamar mafi ilhama bayyanar zane, allon. nuni da sauran bangarorin.
Biometrics yana ɗaya daga cikin mahimman ayyukan wayoyi masu wayo.Abubuwan buƙatun masu amfani don na'urori masu ƙima suna nunawa ta fuskoki biyu: saurin ganewa da daidaiton ganewa.Daidai da waɗannan bangarorin biyu sune saurin buɗewa da tsaro na wayoyin hannu.A halin yanzu, akwai nau'ikan hanyoyin samar da kwayoyin halitta iri biyu da ake amfani da su a kan wayoyi masu wayo, wato tsarin tantance hoton yatsa da tsarin tantance fuska.Koyaya, tunda yawancin wayoyin hannu suna amfani da tsarin 2D don fasahar tantance fuska, yana da wahala a iya tabbatar da su ta fuskar tsaro.Samfuran flagship na ƙarshe na Apple kawai kamar iPhone da jerin Huawei's Mate30 za su yi amfani da ingantaccen ingantaccen haske na fuskar haske na 3D.
Gane sawun yatsa mafita ce mai buɗewa wacce mutane suka saba da ita, amma wurin da aka fi sanin sawun yatsa kuma an san shi da ɗaya daga cikin bayanan “ainihin” na masu kera wayoyin hannu da masu amfani da su.Galibin wayoyin hannu na farko sun yi amfani da hanyoyin tantance sawun yatsa a gaban gaban kasa.Duk da haka, saboda shaharar da cikakken allo a cikin daga baya lokaci, kasa panel na wayowin komai da ruwan ya zama ƙara kunkuntar, kuma ba shi da kyau ga mai amfani da gwaninta saita wurin gane sawun yatsa a gaban kasa panel.Don haka, galibin masana'antun wayar hannu sun fara zayyana wurin tantance hoton yatsa a bayansa.
Zane na tantance sawun yatsa na baya ya zama mafita na al'ada na dogon lokaci, kuma har yanzu wasu ƙananan ƙira za su karɓe shi har zuwa yanzu, amma yanayin amfani da kowa da daidaitawa ya bambanta, kuma wasu mutane suna saurin daidaitawa kuma na saba da su. tsarin tantance sawun yatsa na baya, amma wasu sun fi saba da tsarin tantance sawun yatsa da ya gabata a zamanin da ba cikakken allo ba, kuma idan girman wayar salula ya yi girma, to lallai tsarin tantance hoton yatsa na baya bai dace ba, don haka wayar hannu. Masu kera waya da masu samar da mafita na biometric sun fara haɓaka sabbin fasahohin tantance hoton yatsa, waɗanda su ne mafita gama gari na gano hoton yatsa a ƙarƙashin allo.
Koyaya, yana da nadama cewa saboda buƙatun bayyana gaskiyar allo na makircin tantance hoton yatsa a ƙarƙashin allo, allon OLED kawai zai iya amfani da makircin tantance hoton yatsa a ƙarƙashin allo.Babban allo, amma kasuwa da masu amfani da ita ba su yi watsi da shi gaba ɗaya ba, kuma sifa ta "kariyar ido ta halitta" ma gungun masu amfani da ita sun nemi su, don haka wasu wayoyin hannu suna dagewa da yin amfani da allo na LCD, kamar sabuwar Redmi. Jerin K30, jerin Daraja V30, waɗannan samfuran sun kawo wani ƙirar ƙirar ƙirar yatsa-ganewar hoton yatsa.Ko da yake waɗannan samfuran ba su ne farkon fara aiwatar da tsarin tantance sawun yatsa ba, ba shakka waɗannan samfuran sun haɓaka gefe zuwa wani takamaiman tsarin tantance sawun yatsa, wanda kuma ana iya ganin shi a matsayin sulhu ga allon LCD waɗanda ba za su iya amfani da tsarin tantance sawun yatsa a ƙarƙashin allon ba. .
Tun da farko, duka Fushi Technology da BOE sun bayyana cewa akwai mafita don fasahar gane yatsa a ƙarƙashin allo na allon LCD.Yanzu allon LCD yana aiwatar da tantance sawun yatsa akan allo, amma wanda ke kula da alamar Xiaomi Redmi ya fitar da labarin.—-Lu Weibing, Lu Weibing ya ce ƙungiyar Redmi R & D ta shawo kan matsalolin fasaha na tantance hoton yatsa na LCD.A lokaci guda kuma, wannan maganin yana da ikon samar da yawa.A lokaci guda, Lu Weibing ya kuma bayyana ainihin ƙa'idar gane hoton yatsa na LCD: ta hanyar amfani da babban haske na infrared Kayan fim yana haɓaka watsa hasken allo, ta yadda hasken infrared ya fito ta hanyar watsawa ta infrared na firikwensin yatsa na allo zai iya. shiga cikin allon don samun bayanin hoton yatsa na mai amfani.Hoton yatsa yana nunawa ga firikwensin yatsa don tabbatar da amsawa, ta haka ne aka gane allon allon LCD.Ƙarƙashin tantance sawun yatsa.
Duk da haka, Lu Weibing bai bayyana wani samfurin da zai fara sanye da wannan fasaha ba, amma masu amfani da yanar gizo sun yi hasashen cewa idan ba a yi hatsari ba, Redmi K30 Pro mai zuwa na iya zama farkon wanda ya fara ƙaddamar da wannan fasaha.
Lokacin aikawa: Maris 11-2020